โครงการกีฬา กศน.ชายแดนใต้เกมส์ สกร.อำเภอยี่งอ
นางสาวรอฮานี อาแวกาจิ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอยี่งอ มอบหมายให้นายมะนาวี สาบูดิง ตำแหน่ง ครู ดำเนินการจัดโครงการกีฬา กศน.ชายแดนใต้เกมส์ สกร.อำเภอยี่งอเพื่อให้กลุ่มเป้าหมายพัฒนาทักษะด้านการกีฬา มีนิสัยรักการเล่นกีฬา ทำให้มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง เกิดการพัฒนาทางด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจและสังคม มีความรักความสามัคคี มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยในหมู่คณะ รู้จักการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ตลอดจนเป็นตัวแทนนักกีฬา สกร.อำเภอยี่งอเพื่อเข้าร่วมโครงการกีฬา กศน.ชายแดนใต้เกมส์ ในระดับจังหวัดต่อไป
![](http://narathiwat.nfe.go.th/yi-ngo/wp-content/uploads/2024/02/428601832_770639864998091_8943571550224414485_n.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/yi-ngo/wp-content/uploads/2024/02/429662819_770639824998095_5627590355255907556_n.jpg)