ให้การดูแล รดน้ำ ใส่ปุ๋ยต้นเมล็ดพันธุ์พระราชทานถั่วฝักยาวสีม่วงสิรินธร เบอร์ 1
วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 นางนูรไอนี ติสมานิ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอบาเจาะ มอบหมายให้ นางสาวยารียะ ยาเล็ง ครู กศน.ตำบล พร้อมด้วย นางรัตนา อาแว ครูอาสา ฯ และนักศึกษา ศกร.ตำบลบาเจาะ ให้การดูแล รดน้ำ ใส่ปุ๋ยต้นเมล็ดพันธุ์พระราชทานถั่วฝักยาวสีม่วงสิรินธร เบอร์ 1 ตามแนวทางการน้อมนำแนวพระราชดำริของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี สู่ปฏิบัติการปลูกผักสวนครัว ณ ศกร.ตำบลบาเจาะ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/428655495_395617326410207_2469178569259169767_n-1024x576.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/429889765_395616849743588_8394969082040065424_n-1024x576.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/428656950_395616803076926_7707109542819072984_n-1024x576.jpg)