ห้การดูแล รดน้ำและใส่ปุ๋ยต้นถัวฝักยาวสีม่วงสิรินธร
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 นางนูรไอนี ติสมานิ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอบาเจาะ มอบหมายให้ นางสาวยารียะ ยาเล็ง ครู กศน.ตำบล ให้การดูแล รดน้ำและใส่ปุ๋ยต้นถัวฝักยาวสีม่วงสิรินธร ตามแนวทางการน้อมนำแนวพระราชดำริของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี สู่ปฏิบัติการปลูกผักสวนครัว เพื่อสร้างความมั่นคงทางอาหาร ณ ศกร.ตำบลบาเจาะ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/429818701_395545396417400_7196919513100056873_n-1024x768.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/428656300_395545419750731_8211369294161517689_n-1024x768.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/bacho/wp-content/uploads/2024/02/428657250_395545076417432_1967747392216569918_n-1024x768.jpg)