สำรวจข้อมูลเด็กวัยเรียน (อายุ 6 -15 ปี) ที่ยังไม่จบการศึกษาภาคบังคับ
วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 นายคมกฤช สาหลัง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอแว้ง ปฎิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอแว้ง รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอสุคิริน ปฎิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอสุคิริน มอบหมายให้ คณะครู สกร.อำเภอสุคิริน ลงพื้นที่ สำรวจข้อมูลเด็กวัยเรียน (อายุ 6 -15 ปี) ที่ยังไม่จบการศึกษาภาคบังคับ ที่ตกหล่น ออกกลางคัน หลุดออกจากระบบการศึกษา ในพื้นที่อำเภอสุคิริน ทั้ง 5 ตำบล ได้แก่ ตำบลสุคิริน ตำบลมาโมง ตำบลร่มไทร ตำบลเกียร์ และตำบลภูเขาทอง
![](http://narathiwat.nfe.go.th/Sukhirin/wp-content/uploads/2024/05/page-17.jpg)