โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและสื่อนวัตกรรม “ห้องเรียนเสมือนจริง (Mataverse)”
![](http://narathiwat.nfe.go.th/Su-ngaiKolok/wp-content/uploads/2024/02/1709018014533.jpg)
วันที่ 1-2 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวพีรภาว์ ทองแดง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอสุไหงโก-ลก ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอสุไหงโก-ลก มอบหมายให้นายมาหะมะเพาซี สาแลแม ครูอาสาฯตำบลมูโนะ เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและสื่อนวัตกรรม “ห้องเรียนเสมือนจริง (Mataverse)” โดยสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคใต้ โดยมีนางสาวอภิมุข ศรีสมัย ผู้อำนวยการ สถาบัน สกร.ภาคใต้ เป็นประธานในพิธีเปิด ณ โรงแรมสยามออเรียนทัล อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา