ลงพื้นที่ปฏิบัติงาน ดำเนินการให้รดน้ำและใส่ปุ๋ยต้นถัวฝักยาวสีม่วงสิรินธร
วันที่ 15 มีนาคม 2567 นางนูรไอนี ติสมานิ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอบาเจาะ มอบหมายให้ นายมาฮามุ มะแดวี ครูอาสา ฯ ประจำปอเนาะ ลงพื้นที่ปฏิบัติงาน ดำเนินการให้รดน้ำและใส่ปุ๋ยต้นถัวฝักยาวสีม่วงสิรินธร ตามแนวทางการน้อมนำแนวพระราชดำริของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี สู่ปฏิบัติการปลูกผักสวนครัว เพื่อสร้างความมั่นคงทางอาหาร ณ สถาบันศึกษาปอเนาะดารุลอูลูม ตำบลบาเระใต้ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/darululum/wp-content/uploads/2024/03/432861222_406981901940416_3382097555446482082_n-1024x768.jpg)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/bacho/darululum/wp-content/uploads/2024/03/432941929_406981885273751_5823211914845045499_n.jpg)