“โครงการเทิดพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี : 2 เมษายน วันรักการอ่าน”
วันที่ 2 เมษายน 2567 ว่าที่ร้อยโท ประวิตร จินตประสาท รองผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดนราธิวาส ปฏิบัติหน้าที่รองผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดนราธิวาส รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอรือเสาะ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอรือเสาะ มอบหมายให้ นางสาวฟารีดะฮ์ กาเราะ บรรณารักษ์ปฏิบัติการ นางสาวเมาะ ยูโซ๊ะ บรรณารักษ์ และคณะครู บุคลากร สกร. อำเภอรือเสาะ ร่วมจัดกิจกรรม “โครงการเทิดพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี : 2 เมษายน วันรักการอ่าน” โดยมี ครู บุคลากร และนักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมเพื่อจัดนิทรรศการเทิดพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี วันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 และเพื่อจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านให้กับกลุ่มเป้าหมาย โดยกิจกรรมมีดังนี้
-รับชม นิทรรศการ 2 เมษาวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐา ธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพ — รัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
-กิจกรรม “ครูต้นแบบส่งเสริมรักการอ่าน”
-กิจกรรมสาธิตการประดิษฐ์ดอกไม้ “ม่วงเทพรัตน์” ดอกไม้ประจำพระองค์
-กิจกรรมเรียงความเรื่อง ห้องสมุดประชาชน “เฉลิมราชกุมารี” อำเภอรือเสาะ จังหวัดนราธิวาส ในดวงใจ
-กิจกรรมอ่านจับใจความสำคัญ เรื่อง “รอมฎอน” เดือนแห่งความศักดิ์สิทธิ์ของชาวมุสลิม
ณ. ห้องสมุดประชาชน’’เฉลิมราชกุมารี’’อำเภอรือเสาะ
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-50-768x1024.png)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-51-768x1024.png)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-52-1024x768.png)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-53-1024x768.png)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-54.png)
![](http://narathiwat.nfe.go.th/rueso/wp-content/uploads/2024/04/image-55-1024x768.png)